[:th]วันที่ 2 กันยายน 2560 ที่ผ่านมา…[:]

[:th]

นายอธิป คชศักดิ์เดชา ตัวแทนจากสมาคมกีฬากีฬาไทยแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ ได้รับมอบใบประกาศนียบัตร “ โครงการ อบรมผู้ฝึกสอนกีฬามวยไทยอาชีพ ระดับ C-License ซึ่งการอบรมในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อเป็นการพัฒนามาตรฐานผู้ฝึกสอนกีฬามวยไทยอาชีพไปสู่ระดับ A, B, C License ให้มีศักยภาพสูงขึ้น และดำเนินการฝึกสอนกีฬามวยไทยอาชีพอย่างเป็นมาตรฐานเดียวกันทั้งในและต่างประเทศ การอบรมในครั้งนี้จัดขึ้นระหว่างวันที่ 27 สิงหาคม – 2 กันยายน 2560 ที่ผ่านมา ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ 60 พรรษา คลอง 6 จังหวัดปทุมธานี[:]

[:th]ผลการแข่งขันกีฬา มวยไทยเยาวชนชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย (รอบชิงชนะเลิศ) ณ โครงการ วีด้า เจมโม โปลิส วันที่ 12 สิงหาคม 2560[:]

[:th]  คู่ที่1.รุ่นมินิฟลายเวท 🔴ธนพงศ์ แซ่คู (ร.ร.คลองนาเกลือน้อย) แพ้น็อคยก1 🔵เทวินทร์ พันธ์ล้อมโส (ร.ร.วัดราชาธิวาส) ————————– คู่ที่2.รุ่นมินิฟายเวท (หญิง) 🔴อรณัญช์ คุนานัน (ร.ร.สายน้ำผึ้ง) ชนะคะแนน 🔵นพรัตน์ ศรศิลป์(ร.ร.เมยวดี พิทยาคม) —————————– คู่ที่3.รุ่นไลท์ฟลายเวต 🔴พิชญะ ขุนทอง (ร.ร.กุนนทีรุทธารามวิทยาคม) ชนะน็อคยก1 🔵เกศราวุธ สุวรรณท้าว (ร.ร.มัธยมบ้านบางกะปิ) ————————— คู่ที่4.รุ่นไลท์ฟลายเวต (หญิง) 🔴วาริน ชิณะมา (ร.ร.พุทธบูชา) ชนะคะแนน 🔵กุลธิดา ทองประดับ (ร.ร.กุนนทีรุทธารามวิทยาคม) ————————— คู่ที่5.รุ่นฟลายเวต 🔴ศุภกฤต ทองโสภณ (ร.ร.จำนงค์วิทยา) ชนะคะแนน 🔵อนุรักษ์ สาสิงห์ (ร.ร.หนองพอกวิทยาลัย) ————————– คู่ที่6.(คู่มวยพิเศษ) เป็นการพบกันระหว่าง นักชกไทย พบกับ นักชกจากประเทศเกาหลี พิกัด 132…

[:th]ผลการแข่งขันกีฬามวยไทยเยาวชนชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2560 วันศุกร์ที่ 28 กรกฎาคม 2560 ณ ศูนย์กีฬาประชานิเวศน์ เขตจตุจักร[:]

[:th]

-รุ่นที่1 รุ่นมินิฟลายเวท

คู่ที่1.เยาวชนชาย

(แดง)ชาคริสต์ ชมศรีภา ร.ร.เมยวดี พิทยาคม แพ้น็อคยก3 (น้ำเงิน)เทวินทร์ พันธ์ล้อมโส ร.ร.วัดราชาธิวาส

 

คู่ที่2.เยาวชนหญิง

(แดง)บัณทิตา วันตา ร.ร.มัธยมวัดธาตุทอง แพ้น็อคยก2 (น้ำเงิน)ขณิษฐา คนฉลาด ร.ร.วิทยาลัยอาชีวศึกษาพณิชยการจำนง

 

คู่ที่3.เยาวชนหญิง

(แดง)นพรัตน์ ศรศิลป์ ร.ร.เมยวดี พิทยาคม ชนะคะแนน (น้ำเงิน)กัญญาณัฐ ยันตะพันธ์ ร.ร.พุทธบูชา

 

-รุ่นที่4 รุ่นแบนตั้มเวต

คู่ที่4.(แดง)มิทรียา เปอาทริส ร.ร.สายน้ำผึ้ง แพ้คะแนน (น้ำเงิน)เกสรา มีทอง ร.ร.คลองนาเกลือน้อย

 

-รุ่นที่5 รุ่นเฟเธอร์เวต

คู่ที่5.(แดง)อรดา บุญมามิ โรงเรียนมัธยมบ้านบางกะปิ ชนะคะแนน (น้ำเงิน)อันยู ยาดอร์ ร.ร.กุนนที

 [:]